image1 (1)

ਮੈਰੀਲੈਡ, 13 ਅਗਸਤ  —ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਫੈਡਰਲ ਰੀਅਲ ਆਈ.ਡੀ  ਜਰੂਰਤਾਂ ਤੇ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਲਾਇਸੰਸ  ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੰਡੀ  ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ।ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੇ ਹੋਮਲੈਂਡ ਸਿਕਿਉਰਟੀ  ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਐਮ ਡੀੋ ਟੀ ਐਮਵੀਏ ਦੀ ਅਸਲ ਆਈਡੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਮੁੜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਵਾਨਿਤ ਕੀਤਾ, ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਉਸ ਅਹੁਦੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ।ਫੈਡਰਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਨੂੰ ਰੀਅਲ ਆਈਡੀ ਜਰੂਰਤਾਂ ਤੇ ਹਰੀ ਝੰਡੀ  ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੇ ਹੋਮਲੈਂਡ ਸਿਕਿਓਰਿਟੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟੇਸ਼ਨ ਮੋਟਰ ਵਹੀਕਲ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਦੀ ਸੰਘੀ ਰੀਅਲ ਆਈਡੀ  ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਲਈ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੀ ਮੋਹਰ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਐਮ.ਡੀ.ਓ.ਟੀ. ਐਮ.ਵੀ.ਏ. ਦੀ ਅਸਲ ਆਈ.ਡੀ. ਪ੍ਰੀਕਿਰਿਆ ਦੀ ਪੁਨਰ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਉਸ ਅਹੁਦੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣ ਗਿਆ।ਪੁਨਰ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੀ ਇਹ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਉਹ ਸਾਰੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਹਨ ਜੋ ਰਾਜ ਦੇ ਅਸਲ ਆਈ .ਡੀ ਡਰਾਈਵਰ ਦੇ ਲਾਇਸੈਂਸਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਨੂੰ ਸੰਘੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹਨ।

2011 ਵਿੱਚ, ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਆਪਣੀ ਅਸਲ ਆਈ.ਡੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬਣ ਗਈ।ਰੀਅਲ ਆਈਡੀ ਐਕਟ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ਤੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਏ, ਡੀਐਚਐਸ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮਾਂ-ਸਾਰਣੀ ਤੇਐਮ ਡੀ ਏ ਟੀ ਐਮਵੀਏ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਕ੍ਰਿਸਸੀ ਨਾਈਜ਼ਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “1 ਅਕਤੂਬਰ, 2020 ਤਕ ਲਗਭਗ 14 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਾਣ ਦੀ, ਰੀਅਲ ਆਈ ਡੀ ਦੀ ਅੰਤਮ ਤਾਰੀਖ, ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਦੇ ਅੱਧੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਅਸਲ ਆਈਡੀ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ,” ਐਮਡੀਓਟੀ ਐਮਵੀਏ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਕ੍ਰਿਸਸੀ ਨਾਈਜ਼ਰ ਨੇ ਕਿਹਾ.  “ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਇਕੱਤਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਸ਼ਾਖਾਵਾਂ ਵਿਚ ਆਉਣ ਲਈ ਸਮਾਂ ਕੱਢਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਇਸ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਨਾਲ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਦੇ ਲੋਕ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਸਲ ਆਈ ਡੀ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਜਾਂ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੈ.”  ਕੀ ਤੁਹਾਡਾ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਡਰਾਈਵਰ ਦਾ ਲਾਇਸੈਂਸ ਵਾਪਿਸ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ?

11 ਸਤੰਬਰ 2001 ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਂਗਰਸ ਦੁਆਰਾ ਰੀਅਲ ਆਈਡੀ ਐਕਟ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦੇ ਲਾਇਸੈਂਸਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਲਈ ਮਾਪਦੰਡ ਤਿਆਰ ਕਰਦਾ ਸੀ।ਅਕਤੂਬਰ 2020 ਦੀ ਆਖਰੀ ਮਿਤੀ ਤੱਕ, ਸਾਰੇ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਵਾਸੀਆਂ ਕੋਲ ਫਾਈਲ ਤੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹਨ ਲਈ ਜਾਂ ਸੰਘੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਲਈ ਰਾਜ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਡਰਾਈਵਰ ਲਾਇਸੈਂਸ ਜਾਂ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਅਸਲ ਆਈਡੀ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਲੋੜੀਂਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: ਜਨਮ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਂ ਪਾਸਪੋਰਟ, ਸਮਾਜਿਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਸਬੂਤ ਅਤੇ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਨਿਵਾਸ ਸਾਬਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦੋ ਦਸਤਾਵੇਜ਼.ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।