3 hours ago
ਬੇ-ਉਮੀਦੀ ਦੇ ਆਲਮ ਵਿੱਚ 2019 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ ਪੰਜਾਬੀ 
12 hours ago
ਲੋਕ-ਕਵੀ ਮੱਲ ਸਿੰਘ ਰਾਮਪੁਰੀ ਰਚਨਾ ਤੇ ਮੁਲੰਕਣ ਪੁਸਤਕ ਲੋਕ-ਅਰਪਣ
16 hours ago
ePaper January 2019
1 day ago
ਪੱਤਰਕਾਰ ਛਤਰਪਤੀ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਨੂੰ ਹੋਈ ਸਜ਼ਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਨਿੱਡਰਤਾ ਨਾਲ ਲੜੀ ਲੰਮੀ ਲੜਾਈ ਦੀ ਜਿੱਤ 
1 day ago
ਦੋਵਾਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸਾਸਨ ਦੀ ਨਲਾਇਕੀ ਜਾਂ ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ
1 day ago
ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਦੇ ਖੁਦਮੁਖਤਿਆਰੀ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਤੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਯੂ ਐਸ ਏ ਦੀ ਡੈਲੀਗੇਸ਼ਨ ਨੇ ਯੂ ਐਨ ੳ ਦੇ ਯੂ ਐਨ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਆਫ ਪੁਲੀਟੀਕਲ ਅਫੇਅਰਜ਼ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਭੇਂਟ
1 day ago
‘ਜੇਹਾ ਬੀਜੈ ਸੋ ਲੁਣੈ’ ਲੋਕ ਅਰਪਣ
2 days ago
ਇਤਿਹਾਸ ਸਿਰਜਦੀਆਂ-ਧੀਆਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ – ਰਵਿੰਦਰਜੀਤ ਕੌਰ ਫਗੂੜਾ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਬਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪੰਜਾਬੀ ਕੁੜੀ
2 days ago
ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ – ਆਏ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹੋ, ਚਲੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਦੇ ਕੇ ਚੱਲੇ ਹੋ
3 days ago
ਐਨਾ ਸੱਚ ਨਾ ਬੋਲ…..
  • 15ਵਾਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਦਿਵਸ 21-23 ਤੱਕ ਵਾਰਾਨਸੀ (ਯੂ.ਪੀ) ਵਿਖੇ-24 ਨੂੰ ਕੁੰਭ ਮੇਲਾ ਤੇ 26 ਨੂੰ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ
NZ PIC 5 Jan-2
(ਸ. ਕੰਵਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਖਸ਼ੀ)

ਔਕਲੈਂਡ 5 ਜਨਵਰੀ  -ਭਾਰਤ ਹਰ ਸਾਲ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਦਿਵਸ ਮਨਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਲੁਭਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਇਹ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਦਿਵਸ 21 ਤੋਂ 23 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਵਾਰਾਨਸੀ ਉਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਖੇ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਚੋਣ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਉਹ 24 ਨੂੰ ਕੁੰਭ ਦਾ ਮੇਲਾ ਪ੍ਰਆਿਗ ਰਾਜ (ਇਲਾਹਾਬਾਦ) ਅਤੇ 26 ਨੂੰ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ (ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ) ਦੀ ਪ੍ਰੇਡ ਵੀ ਵੇਖਣ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪੱਤਰ ਵੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। 21 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਯੂਥ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਦਿਵਸ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਨਾਰਵੇ ਦੇ ਸਾਂਸਦ ਸ੍ਰੀ ਹਿਮਾਂਸ਼ੂ ਗੁਲਾਟੀ ਕਰਨਗੇ ਜਦ ਕਿ ਸਤਿਕਾਰਤ ਮਹਿਮਾਨ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸ. ਕੰਵਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਖਸ਼ੀ (ਚੌਥੀ ਵਾਰ ਮੈਂਬਰ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ) ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਹੋਣਗੇ। ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਉਤੇ ਰਾਜ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਯੋਗੀ ਅਦਿਤਿਆ ਨਾਥ ਹੋਣਗੇ। 22 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਕਨਵੈਨਸ਼ਨ ਆਰੰਭ ਹੋਵੇਗੀ ਜਿਸ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਸ੍ਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਸ਼ੁਸਮਾ ਸਵਰਾਜ ਕਰਨਗੇ। ਰਾਤ ਦਾ ਖਾਣਾ ਵੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਵੱਲੋਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਭਾਰਤੀ ਐਵਾਰਡ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਨਾਮਣਾ ਖੱਟਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। 24 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਕੁੰਭ ਮੇਲਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜੋ ਕਿ ਹਰ 4 ਸਾਲ ਬਾਅਤੇ ਇਥੇ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਹਰਿਦੁਆਰ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰ ਧਾਰਮਿਕ ਸੰਸਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ 70ਵੇਂ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਦੀ ਆਰੰਭਤਾ ਉਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੈਨਾ ਸ਼ਕਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰੇਗਾ। ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ 25 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਬੱਸ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਦਿੱਲੀ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪਾਸ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਪ੍ਰੇਡ ਵੇਖ ਸਕਣ। ਰਜਿਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਜੇ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਹੈ ਅਤੇ 10,000 ਰੁਪਏ ਲਗਦੇ ਹਨ, ਬਾਕੀ ਖਰਚਾ ਵੱਖਰਾ।
you may register yourself at the P24 website www.pbdindia.gov.in.