1 week ago
ਜਾਣੇ-ਅਨਜਾਣੇ ‘ਚ ਹੁੰਦੇ ਆਧੁਨਿਕ ਅਪਰਾਧ
1 week ago
ePaper February 2019
2 weeks ago
ਸਮਾਰਟ ਫ਼ੋਨ ‘ਚ ਸਿਮਟਦਾ ਸੰਸਾਰ
2 weeks ago
ੳ ਅ || ਜ਼ੁਬਾਨ ਜ਼ਰੀਆ ਹੈ….
2 weeks ago
ਬਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਾਸੀ ਹੋੲੇ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ
3 weeks ago
ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਤੇ ਪਵਨ ਦੀਵਾਨ ਨੇ ਠੋਕਿਆ ਦਾਅਵਾ
3 weeks ago
ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਪੰਜਾਬ ਸਾਇੰਸ ਅਤੇ ਗਣਿਤ ਅੰਗਰੇਜੀ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਤੁਰੰਤ ਵਾਪਸ ਲਵੇ: ਡਾ ਤੇਜਵੰਤ ਮਾਨ
3 weeks ago
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ 30 ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਪਾਰਸ਼ੂ ਕੈਂਥ ਦੀ ‘ਗੋਟ ਆਈਲੈਂਡ’ ਵਿਖੇ ਡੁੱਬਣ ਨਾਲ ਮੌਤ
3 weeks ago
ਡਾ. ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖਹਿਰਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਸਪੋਰਟਸ ਕਲੱਬ ਵੱਲੋਂ ਬਾਬਾ ਫੌਜਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਨੈਂਣਦੀਪ ਚੰਨ ਦਾ ਫਰਿਜ਼ਨੋ ਦੇ ਇੰਡੀਆ ਕਬਾਬ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ 
3 weeks ago
ਰਈਆਂ ਤੋਂ ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਮਲਜੀਤ ਸੋਨੂੰ ਦੀ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੜੀ ਕਾਰ ਚੋਰੀ 
news kohli 181201 miss and mrs punjaban queensland
(ਰੌਬਿਨਪ੍ਰੀਤ ਰੰਧਾਵਾ ਮਿਸੇਜ਼ ਅਤੇ ਰੂਪਿੰਦਰ ਕੌਰ ਮਿੱਸ ਦੇ ਖਿਤਾਬ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ)

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਸੂਬਾ ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਪ੍ਰਿੰਸਿੱਸ ਥੇਇਟਰ ਵਿਖੇ ਗਾਮਾ ਏਜ਼ੂਕੇਸ਼ਨ ਗਰੁੱਪ ਅਤੇ ਸਾਂਝੀ ਆਵਾਜ਼ ਰੇਡੀਓ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਸਾਂਝੇ ਜਤਨਾਂ ਤਹਿਤ ਪੂਰਨ ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਰੰਗਤ ‘ਚ ਮਿੱਸ ਅਤੇ ਮਿਸੇਜ਼ ਪੰਜਾਬਣ ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ 2018 ਦਾ ਸਫ਼ਲ ਅਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਜੱਜਾਂ ਦੀ ਪਾਰਖੂ ਅੱਖ ਹੇਠ ਸਖ਼ਤ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਚ ਰੌਬਿਨਪ੍ਰੀਤ ਰੰਧਾਵਾ ਨੇ ਮਿਸੇਜ਼ ਪੰਜਾਬਣ ਅਤੇ ਰੂਪਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਮਿੱਸ ਪੰਜਾਬਣ ਦੇ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਿਆ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਗਾਇਕ ਪ੍ਰੀਤ ਸਿਆਂ, ਨਿੱਕੀ ਸੋਹੀ ਅਤੇ ਜੈਸਿਕਾ ਨੇ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਲੱਬ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹਰਨੀਤ ਕੌਰ ਬਰਾੜ ਮਿਸੇਜ਼ ਪੰਜਾਬਣ ਰਨਰਅੱਪ ਅਤੇ ਖੁੱਸ਼ੀ ਡਿਮਾਨ ਮਿੱਸ ਪੰਜਾਬਣ ਰਨਰਅੱਪ ਰਹੀ। ਇਸ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਇਹਨਾਂ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੰਜਾਬੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਵੰਨਗੀਆਂ ਵੀ ਖਿੱਚ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਰਹੀਆਂ। ਖਚਾ-ਖੱਚ ਭਰੇ ਸਮਾਰੋਹ ‘ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਕਾਬਲੇ-ਤਾਰੀਫ਼ ਰਹੀ। ਵੱਖਰੀਆਂ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਪੈੜਾਂ ਛੱਡਦਾ ਇਹ ਸਮਾਰੋਹ ਜਿੱਥੇ ਨੌਜ਼ਵਾਨੀ ਨੂੰ ਤ੍ਰਿਪਤ ਕਰਦਾ ਦਿੱਖਿਆ ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅਮੀਰ ਵਿਰਸੇ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਧਰਤ ‘ਤੇ ਸੁਰਜੀਤ ਕਰ ਗਿਆ।