7 hours ago
ਲੋਕ-ਕਵੀ ਮੱਲ ਸਿੰਘ ਰਾਮਪੁਰੀ ਰਚਨਾ ਤੇ ਮੁਲੰਕਣ ਪੁਸਤਕ ਲੋਕ-ਅਰਪਣ
11 hours ago
ePaper January 2019
22 hours ago
ਪੱਤਰਕਾਰ ਛਤਰਪਤੀ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਨੂੰ ਹੋਈ ਸਜ਼ਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਨਿੱਡਰਤਾ ਨਾਲ ਲੜੀ ਲੰਮੀ ਲੜਾਈ ਦੀ ਜਿੱਤ 
23 hours ago
ਦੋਵਾਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸਾਸਨ ਦੀ ਨਲਾਇਕੀ ਜਾਂ ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ
1 day ago
ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਦੇ ਖੁਦਮੁਖਤਿਆਰੀ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਤੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਯੂ ਐਸ ਏ ਦੀ ਡੈਲੀਗੇਸ਼ਨ ਨੇ ਯੂ ਐਨ ੳ ਦੇ ਯੂ ਐਨ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਆਫ ਪੁਲੀਟੀਕਲ ਅਫੇਅਰਜ਼ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਭੇਂਟ
1 day ago
‘ਜੇਹਾ ਬੀਜੈ ਸੋ ਲੁਣੈ’ ਲੋਕ ਅਰਪਣ
1 day ago
ਇਤਿਹਾਸ ਸਿਰਜਦੀਆਂ-ਧੀਆਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ – ਰਵਿੰਦਰਜੀਤ ਕੌਰ ਫਗੂੜਾ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਬਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪੰਜਾਬੀ ਕੁੜੀ
2 days ago
ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ – ਆਏ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹੋ, ਚਲੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਦੇ ਕੇ ਚੱਲੇ ਹੋ
3 days ago
ਐਨਾ ਸੱਚ ਨਾ ਬੋਲ…..
3 days ago
ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ 

IMG-20181102-WA0006

ਮੈਲਬੌਰਨ: ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਕਰੇਗੀਬਰਨ ਵਿਖੇ ਬਰਦਰਜ਼ ਐਂਡ ਸਿਸਟਰਜ਼ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ  ਵਲੋਂ  ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ ਤਨਾਅ ਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੱਢਣ ਤੇ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਸਮਾਗਮ ਦਾ ਆਯੌਜਨ ਪਲੰਟੀ ਵੈਲੀ ਲੋਕਲ ਹੀਰੋ  ਪ੍ਰਭਾਤ ਸਾਗਵਾਨ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ  ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਸਮਾਗਮ ਦੀ ਸ਼ੂਰੁਆਤ ਸੰਸਥਾ ਦੀ ਮੀਡੀਆ ਮੈਨੇਜਰ ਨੈਨਸੀ ਲੂੰਬਾ ਨੇ  ਸਵਾਗਤੀ ਭਾਸ਼ਣ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸੰਸਥਾ ਦੇ  ਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਗਦੀਪ ਮਾਹਲ, ਅਮਿਤ ਸੋਫਤ(ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ), ਦਵਿੰਦਰ ਆਸ਼ਟ (ਸਕੱਤਰ) ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੂਬਰੂ ਹੋਏ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਨੈਂਸੀ ਲੂੰਬਾ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਅੱਜਕੱਲ ਦੀ ਦੌੜ ਭੱਜ ਵਾਲੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਲੋਕ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗਾਂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਲੋਕ ਇਸ ਰੋਗ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਬੀਅਾਂ ਤੇ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਦੱਸਣ ਤੋ ਟਾਲਾ ਵੱਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਰੋਗ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।  ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਦੇ ਲੱਛਣ  ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚੋਂ  ਨਿਕਲਣ ਲਈ ਉਨਾਂ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹਿਦਾ ਹੈ ਤੇ ਸੰਸਥਾ ਉਨਾਂ ਦੀ ਹਰ ਸੰਭਵ ਮਦਦ  ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ  ਵਿੱਚ ਡਾ: ਮਲਿਕਾ ਯਾਸੀਨ ਸ਼ੇਖ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋੲੇ।  ਇਸ ਮੌਕੇ  ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਗਿੱਧਾ, ਭੰਗੜਾ ਤੇ ਹੋਰ ਵੰਨਗੀਆਂ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਹੋਰਨਾਂ ਤੋਂ ੲਿਲਾਵਾ ਇਸ ਮੌਕੇ ਬ੍ਰਹਮ ਕੁਮਾਰੀ ਸੰਸਥਾ ਤੋ ਰਾਏਬਨਮ, ਪ੍ਰਭਾਤ ਸਾਗਵਾਨ , ਫਰੀਦ ਆਯੂਬ ਤੇ ਪੂਨਮਜੀਤ  ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿੱਚਾਰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ। ੲਿਸ ਮੌਕੇ ਰਾਜਬੀਰ ਸਿੰਘ ਤੇ ਉਨਾਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਵਲੋਂ ਪੁਰਾਤਨ ਸਾਜਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗੲੀ।