1 week ago
ਜਾਣੇ-ਅਨਜਾਣੇ ‘ਚ ਹੁੰਦੇ ਆਧੁਨਿਕ ਅਪਰਾਧ
1 week ago
ePaper February 2019
2 weeks ago
ਸਮਾਰਟ ਫ਼ੋਨ ‘ਚ ਸਿਮਟਦਾ ਸੰਸਾਰ
2 weeks ago
ੳ ਅ || ਜ਼ੁਬਾਨ ਜ਼ਰੀਆ ਹੈ….
2 weeks ago
ਬਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਾਸੀ ਹੋੲੇ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ
3 weeks ago
ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਤੇ ਪਵਨ ਦੀਵਾਨ ਨੇ ਠੋਕਿਆ ਦਾਅਵਾ
3 weeks ago
ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਪੰਜਾਬ ਸਾਇੰਸ ਅਤੇ ਗਣਿਤ ਅੰਗਰੇਜੀ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਤੁਰੰਤ ਵਾਪਸ ਲਵੇ: ਡਾ ਤੇਜਵੰਤ ਮਾਨ
3 weeks ago
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ 30 ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਪਾਰਸ਼ੂ ਕੈਂਥ ਦੀ ‘ਗੋਟ ਆਈਲੈਂਡ’ ਵਿਖੇ ਡੁੱਬਣ ਨਾਲ ਮੌਤ
3 weeks ago
ਡਾ. ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖਹਿਰਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਸਪੋਰਟਸ ਕਲੱਬ ਵੱਲੋਂ ਬਾਬਾ ਫੌਜਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਨੈਂਣਦੀਪ ਚੰਨ ਦਾ ਫਰਿਜ਼ਨੋ ਦੇ ਇੰਡੀਆ ਕਬਾਬ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ 
3 weeks ago
ਰਈਆਂ ਤੋਂ ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਮਲਜੀਤ ਸੋਨੂੰ ਦੀ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੜੀ ਕਾਰ ਚੋਰੀ 
(ਲਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸ਼ਾਇਰ ਅਫਜ਼ਲ ਸਾਹਿਰ ਰੂ ਬ ਰੂ)
(ਅਫਜ਼ਲ ਸਾਹਿਰ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਰਣਯੋਧ ਸਿੰਘ, ਰਸ਼ਪਾਲ ਹੇਅਰ ਤੇ ਰਾਗਬਿਰ ਸਿੰਘ ਸਰਾਏ)

ਰੇਡਿਓ ਹਾਂਜੀ ਅਤੇ ਮਾਝਾ ਗਰੁੱਪ ਵੱਲੋਂ ਸਾਂਝੇ ਉਦਮ ਤਹਿਤ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਲਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ (ਪਾਕਿਸਤਾਨ) ਤੋਂ ਆਏ ਪੰਜਾਬੀ ਸ਼ਾਇਰ ਅਤੇ ਰੇਡੀਓ ਹੋਸਟ ‘ਅਫਜ਼ਲ ਸਾਹਿਰ’ ਦਾ ਨਿੱਘਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਬੈਠਕ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਰਣਯੋਧ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਜਰਮਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਸਾਹਤਿਕ ਬੈਠਕ ਲੰਘੇ ਐਤਵਾਰ ਆਰ.ਐੱਸ.ਐੱਲ ਸੰਨੀਬੈਂਕ ਵਿਖੇ ਅਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਜਿਸ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਤੋਂ ਲੇਖਕਾਂ ਅਤੇ ਬੁੱਧੀ-ਜੀਵੀਆਂ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰੀ ਭਰੀ। ਇਸ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਚੜ੍ਹਦੇ ਅਤੇ ਲਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਮਾਂ-ਬੋਲੀ ਪੰਜਾਬੀ ਦੀ ਮਜ਼ੂਦਾ ਸਥਿੱਤੀ, ਸਰਕਾਰੀ ਉਦਾਸੀਨਤਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਭਵਿੱਖੀ ਪਸਾਰੇ ‘ਤੇ ਖੁੱਲ ਕੇ ਤਕਰੀਰਾਂ ਹੋਈਆਂ। ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ਾਇਰ ਅਫਜ਼ਲ ਸਾਹਿਰ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਕਵਿਤਾਵਾਂ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਦੀ ਬਾਤ ਪਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਹਰ ਸਮਾਜਿਕ ਪਹਿਲੂ ‘ਤੇ ਉਸਾਰੂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਉਂਗਲ ਧਰਦੇ ਹੋਏ ਚਿੰਤਨ ਕੀਤਾ। ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇੰਡੋਜ਼ ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਡਮੀ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਚ ਅਦੀਬ ਅਫਜ਼ਲ ਸਾਹਿਰ ਦਾ ਮਾਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਇਸ ਸਾਹਤਿਕ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਹੋਰਨਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਣਯੋਧ ਸਿੰਘ, ਜਰਮਨ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ, ਨਵਦੀਪ ਸਿੰਘ (ਗ੍ਰੀਨ ਪਾਰਟੀ), ਰਛਪਾਲ ਹੇਅਰ, ਹੈਪੀ ਗਿੱਲ, ਨਾਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਹਰਜੀਵਨ ਨਿੱਝਰ, ਬਾਊ ਮੌਲਾ ਨੰਗਲ, ਸੁਲਤਾਨ ਸ਼ੀਨਾ, ਗੁਰਿੰਦਰ ਗੁੱਲ, ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਗਿੱਲ, ਦਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਅਮਰ ਸੇਖੋਂ, ਗਗਨ, ਪਵਨ, ਹਰਿੰਦਰ, ਰਵੀ, ਬਲਰਾਜ, ਦਵਿੰਦਰ, ਜੱਗਾ, ਇੰਦਰਵੀਰ, ਜਤਿੰਦਰ, ਮਨਜੀਤ ਬੇਰਾਰਾਏ, ਪ੍ਰਣਾਮ ਹੇਅਰ, ਸਰਬਜੀਤ ਸੋਹੀ ਅਤੇ ਗੁਰਸੇਵਕ ਸਿੰਘ ਆਦਿ ਨੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ।