13 hours ago
ਕਿਵੇਂ ਪੜ੍ਹਨਗੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ?
15 hours ago
ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਸਟੇਟ ਮੈਸਾਚੂਸਸ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਹੌਲੀਓਕ ਵਿਚ ਵੀ 84 ਕਤਲੇਆਮ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਨਸਲਕੁਸ਼ੀ ਦਾ ਮਤਾ ਪਾਸ 
17 hours ago
ਜਸ਼ਨ-ਏ-ਫੋਕ 19 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ
2 days ago
ਕੈਪੀਟਲ ਹਿਲ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਡੀ. ਸੀ. ਦੀ ਦੀਵਾਲੀ ਸੈਨੇਟਰ ਕਾਂਗਰਸਮੈਨ ਅਤੇ ਅੰਬੈਸਡਰ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਮਨਾਈ
2 days ago
ਸਰਕਾਰ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਤੇ ਮੀਡੀਆਂ ਅਦਾਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਗੈਰ ਲੋਕਤੰਤਰੀ ਦਬਾਅ ਬਣਾ ਕੇ ਚੁੱਪ ਕਰਵਾਉਣ ‘ਚ ਲੱਗੀ: ਡਾ. ਗਰਗ
2 days ago
ਕੌਮੀ ਜੰਗੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਪਰਵਾਨਿਆਂ ਦੀ ਪੰਜਾਬ-ਮਰਾਠਾ ਸਾਂਝ ਨੂੰ ਪਛਾਣੋ – ਗੁਰਭਜਨ ਗਿੱਲ
2 days ago
ਸੰਘ ਦੀਆਂ ਚਾਲਾਂ ਦੇਸ ਦੀ ਏਕਤਾ, ਅਖੰਡਤਾ ਤੇ ਧਰਮ ਨਿਰਪੱਖਤਾ ਲਈ ਖ਼ਤਰਾ
3 days ago
ePaper November 2018
3 days ago
ਲਾਲਚ ਬੁਰੀ ਬਲਾ: ਪਹਿਲਾਂ ਟੈਕਸ ਅੰਦਰ ਹੁਣ ਆਪ ਅੰਦਰ
3 days ago
ਲਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸ਼ਾਇਰ ਅਫਜ਼ਲ ਸਾਹਿਰ ਰੂ ਬ ਰੂ

image1 (1)

ਨੋਰਵਿਚ, 25 ਅਕਤੂਬਰ  —ਨੋਰਵਿਚ , ਸੂਬਾ ਕੈਨੈਟਿਕਟ (ਅਮਰੀਕਾ ) ਦੇ ਨੋਰਵਿਚ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ , ਜਿਸ ਦੇ ਅੰਡਰ 10  ਸਕੂਲ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਉਸ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸੁਪਰੀਡੈਂਟ ਨੂੰ ਗੁਰਮੁਖੀ ਪੰਜਾਬੀ ਬਾਰੇ ਯਾਦਗਾਰੀ ਬੋਰਡ ਭੇਟ ਕਰ ਕੇ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਮੋੌਕੇ ਸ.ਪ੍ਰਮਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ , ਸਵਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ( ਅਮਰੀਕਾ )ਸਿੱਖ ਸੇਵਕ ਸੋਸਾਇਟੀ ( ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ) ਨੇ ਇਕ ਬੋਰਡ , ਜਿਸ ਵਿਚ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਸਮੇਤ 21 ਭਾਸਵਾਂ ਦਾ ਜਿਕਰ ਹੈ , ਸਕੂਲ ਦੀ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਭੇਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮੋਕੇ ਤੇ ਨੋਰਵਿੱਚ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸਾਰੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਸ.ਖਾਲਸਾ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਅਤੇ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ , ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਮਾਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਬਾਰੇ ਸਾਰੇ ਸਕੂਲ ਦੇ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਐਸ ਦੇ ਅੰਡਰ ਆਉਂਦੇ ਦਸ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਦਾਖਲੇ ਸਬੰਧੀ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇਣ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦਿਵਾਇਆ ਗਿਆ । ਯਾਦ ਰਹੇ ਕਿ ਪਹਿਲਾ ਵੀ ਨੋਰਵਿੱਚ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬੀ ਨੂੰ ਮਾਨ੍ਹਤਾ ਮਿਲੀ ਹੋਈ ਹੈ , ਅਤੇ ਸ ਸਵਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ਦੇ ਯਤਨਾ ਸਦਕੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰਾਂ ਅਤੇ ਪਬਲਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬੀ ਦੇ , ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਦਾਖਲੇ ਤੇ “ਜੀ ਆਇਆ ਨੂੰ “ਦੇ ਸਵਾਗਤੀ ਸਾਈਨ ਬੋਰਡ ਲਗੇ ਹੋਏ ਹਨ।