1 week ago
ਜਾਣੇ-ਅਨਜਾਣੇ ‘ਚ ਹੁੰਦੇ ਆਧੁਨਿਕ ਅਪਰਾਧ
1 week ago
ePaper February 2019
2 weeks ago
ਸਮਾਰਟ ਫ਼ੋਨ ‘ਚ ਸਿਮਟਦਾ ਸੰਸਾਰ
2 weeks ago
ੳ ਅ || ਜ਼ੁਬਾਨ ਜ਼ਰੀਆ ਹੈ….
2 weeks ago
ਬਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਾਸੀ ਹੋੲੇ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ
3 weeks ago
ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਤੇ ਪਵਨ ਦੀਵਾਨ ਨੇ ਠੋਕਿਆ ਦਾਅਵਾ
3 weeks ago
ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਪੰਜਾਬ ਸਾਇੰਸ ਅਤੇ ਗਣਿਤ ਅੰਗਰੇਜੀ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਤੁਰੰਤ ਵਾਪਸ ਲਵੇ: ਡਾ ਤੇਜਵੰਤ ਮਾਨ
3 weeks ago
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ 30 ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਪਾਰਸ਼ੂ ਕੈਂਥ ਦੀ ‘ਗੋਟ ਆਈਲੈਂਡ’ ਵਿਖੇ ਡੁੱਬਣ ਨਾਲ ਮੌਤ
3 weeks ago
ਡਾ. ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖਹਿਰਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਸਪੋਰਟਸ ਕਲੱਬ ਵੱਲੋਂ ਬਾਬਾ ਫੌਜਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਨੈਂਣਦੀਪ ਚੰਨ ਦਾ ਫਰਿਜ਼ਨੋ ਦੇ ਇੰਡੀਆ ਕਬਾਬ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ 
3 weeks ago
ਰਈਆਂ ਤੋਂ ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਮਲਜੀਤ ਸੋਨੂੰ ਦੀ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੜੀ ਕਾਰ ਚੋਰੀ 
20180711_230300
(“ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਗਿੱਧਾ ਗਰੁੱਪ” ਦੀਆਂ ਕੁਡ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸਨਮਾਨ  ਚਿੰਨ)

ਮੇਲਾ ਪੰਜਾਬਣਾਂ ਦਾ ਦੋ ਬਹੁਤ ਹੀ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ। ਰੌਕੀ ਭੁੱਲਰ, ਕਮਰ ਬੱਲ ਤੇ ਸੰਨੀ ਅਰੋੜਾ ਦੇ ਸੁਚੱਜੇ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਸਦਕਾ ਇਸ ਵਾਰ ਮੇਲਾ ਪੰਜਾਬਣਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਫਲ ਰਿਹਾ। ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਬ੍ਰਿਸਬਨੇ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਇਲਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਸੈਂਕੜਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਮੁਟਿਆਰਾਂ ਪੁੱਜੀਆਂ। ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਦਾ ਰੋਚਕਲੀ ਸ਼ੋ ਗ੍ਰਾਉੰਡ ਖਚਾਖਚ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਪੇਸ਼ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੋਰ ਵਣਗੀਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੁਖ ਅਕਰਸ਼ਣ ਗਾਇਕ ਅਰਜੁਨ ਤੇ ਬੱਬਲ ਰਾਏ ਦੀ ਗਾਇਕੀ ਰਹੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਓਹਨਾ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਪੁਰਾਣੇ ਗੀਤਾਂ ਨਾਲ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 5-6 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੇ ਗੀਤ “ਲੌਂਗ ਤੇ ਮੈਂ ਲਾਚੀ”  ਤੇ ਗਿੱਧਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ। ਗੁਰਕੀਰਤ ਕੌਰ ਤੇ ਹਰਵਿੰਦਰ ਵੱਲੋਂ ਗਿੱਧੇ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਕਰ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। 30 ਤੋਂ 40 ਸਾਲ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਵੱਲੋਂ ਬੋਲੀਆਂ ਪਾਕੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਭਰਪੂਰ ਵਾਹ ਵਾਹ ਖਟੀ। “ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਗਿੱਧਾ ਗਰੁੱਪ” ਦੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਗਿੱਧਾ ਆਈਟਮਾਂ ਨੇ ਸ੍ਰੋਤਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵਾਹਵਾ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਕੁਲ ਮਿਲਾਕੇ “ਮਲਾ ਪੰਜਾਬਣਾਂ ਦਾ ਦੋ” ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਪੇਸ਼ ਵੱਖ ਵੱਖ ਵਣਗੀਆਂ ਦਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਭਰਪੂਰ ਆਨੰਦ ਮਾਣਿਆ। ਜਸਕਿਰਨ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਟੇਜ ਸੰਚਾਲਨ ਨੂੰ ਸਭ ਨੇ ਸਰਾਹਿਆ। ਆਖਿਰ ਇਹ ਮੇਲਾ ਅਮਿੱਟ ਯਾਦਾਂ ਛੱਡਦਾ ਹੋਇਆ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਫਿਰ ਮਿਲਣ ਦੇ ਵਾਅਦੇ ਨਾਲ ਸਮਾਪਤ ਹੋਇਆ। ਮੇਲੇ ਦੇ ਸਪਾਂਸਰਾਂ ਵਿਚ ਨਿਊ ਇੰਗਲੈਂਡ ਕਾਲਜ ਤੋਂ ਅਜੀਤਪਾਲ, ਬੁਲਜ਼ ਆਈ ਤੋਂ ਅਮਨ ਭੰਗੂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਸਵਾਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਖਾਣੇ ਦਾ ਆਨੰਦ ਵੀ ਮਾਣਿਆ। ਵੀਡੀਓਗਰਾਫੀ ਤੇ ਫੋਟੋਆਂ ਖਿੱਚਣ ਦਾ ਕੰਮ ਦਿ ਮੀਡਿਆ ਫੈਮਿਲੀ ਤੋਂ ਹਨੀ ਨੇ ਕੀਤੀ। ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਪੁੱਜੇ ਸਮੁੱਚੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਤੇ ਹੋਰ ਸਹਿਯੋਗੀਆਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਹੈ।