18 hours ago
ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿਖੇ ਸ਼ਹੀਦੀ ਗੁਰਪੁਰਬ
19 hours ago
ਜੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸਮਝਣ ਤਾਂ…
20 hours ago
ਧਰਤੀ ਦੀ ਮਰਯਾਦਾ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਕੋਮਲ ਕਲਾਵਾਂ ਤੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਸੁਮੇਲ ਜ਼ਰੂਰੀ – ਪ੍ਰੋ: ਭੱਠਲ
21 hours ago
ਮਰਯਾਦਾ ਭੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੀ ਕਮੇਟੀ ਮੈਬਰ ਬੀਬੀ ਨੂੰ ਧਾਰਮਿਕ ਸਜ਼ਾ ਦੀ ਮੰਗ ਨਾਲੋਂ ਆਰ ਐਸ ਐਸ ਦੇ ਥਾਪੜੇ ਵਾਲੇ ਇਹਨਾਂ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਤੋਂ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਾਰੇ ਸੋਚਣਾ ਹੋਵੇਗਾ
1 day ago
13 ਸਾਲਾਂ ਅਤੇ 20,000 ਆਰ.ਟੀ.ਆਈ. ਦੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲਿਆ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ਼
1 day ago
ਨਾਮਵਰ ਕੀਰਤਨੀਏ  ਭਾਈ ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਵਡਾਲਾ 17 ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਘਰ ਵਿਖੇ ਕੀਰਤਨ ਕਰਨਗੇ
1 day ago
ਮਾਲਵਾ ਰਿਜਰਚ ਸੈਂਟਰ ਪਟਿਆਲਾ ਵੱਲੋਂ ਭਾਸ਼ਾ ਭਵਨ ਵਿਖੇ ਸਿੱਖ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪੰਜਾਬੀ ਦੀ ਕਿਸਾਨੀ ਵਿੱਚ ਖੱਬੇਪੱਖੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾਰਕਸਵਾਦੀਆਂ ਦੀਆਂ ਜੜ੍ਹਾਂ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕੀਆਂ
2 days ago
ਲੜਕੀਆਂ ਲਈ ਅਧੁਨਿਕ ਵਿੱਦਿਆ ਅਤੇ ਰੂਹਾਨੀ ਗਿਆਨ ਦਾ ਸਾਗਰ ਹੈ ਕਲਗੀਧਰ ਟਰੱਸਟ ਬੜੂ ਸਾਹਿਬ
2 days ago
ਮੋਰਚੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ, ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਸੰਪਰਦਾਵਾਂ ਅਪਣਾ ਕੌਮੀ ਫਰਜ ਸਮਝਕੇ ਮੋਰਚੇ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਨਣ
2 days ago
ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਇਤਿਹਾਸਕ ਹੋ ਨਿਬੜਿਆ 

news 180531 drame wale 001
ਮੈਲਬੌਰਨ:- ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ‘ਯਾਰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਾਲੇ’ ਵੱਲੋਂ “ਡਰਾਮੇ ਆਲੇ”  ਕਾਮੇਡੀ ਨਾਟਕ ਦਾ ਮੰਚਨ ਇਨਕੋਰ ਇਵੈਂਟ ਸੈਂਟਰ ਹੋਪਰਜ਼ ਕਰਾਸਿੰਗ ਵਿੱਖੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਅਸਟਰੇਲੀਅਾ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਖੇਡੇ ਗੲੇ ਇਸ ਡਰਾਮੇ ਨੂੰ ਲੋਕ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਸਮੇਤ ਦੇਖਣ ਲਈ ਪੁੱਜੇ ਹੋਏ ਸਨ।

news 180531 drame wale 002

ਪੰਜਾਬ ਤੋ  ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਇਸ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਪੁੱਜੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਥਿਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ  ਡਾ: ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਹੇਠ ਇਹ ਨਾਟਕ ਤਿਆਰ  ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ੲਿਸ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ੲੇਜੰਟਾਂ ਦੀਅਾਂ ਮੋਮੋਠਗਣੀਅਾਂ,  ਨਸ਼ੇ,  ਲੱਚਰਤਾ, ਕਿਸਾਨੀ ਕਰਜ਼ੇ, ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਥਿਤੀ,ਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਸਿਸਟਮ ਉਤੇ ਤਿੱਖੇ ਵਿਅੰਗ ਕੱਸ ਗੲੇੇ। ਡਰਾਮੇ ਵਿੱਚ ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਸਮੇਤ ‘ਸਿੰਘ ਵੀ’, ਦੀਪ ਬਰਾੜ, ਜਸਜੀਨਤ ਕੌਰ ਤੇ ਸੰਦੀਪ ਸੈਂਡੀ ਵਲੋਂ  ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਮੌਕੇ  ਕੁਲਦੀਪ ਬਾਸੀ  ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੈਲਬੌਰਨ ਕਬੱਡੀ ਅਕੈਡਮੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਪੁੱਜੇ।ਵੱਖ ਵੱਖ ਪਾਤਰਾਂ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਦੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦਾ ਜਾਦੂ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਚੜ ਬੋਲਿਆ ਤੇ ਬਾਕੀ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਵੀ ਵਧੀਆ ਰੰਗ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ।
news 180531 drame wale 003
ਜਿੱਥੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਹਾਸਰੰਗ ਦਾ ਖੂਬ ਅਾਨੰਦ ਮਾਣਿਅਾ, ੳੁੱਥੇ ੲੀ ਪੰਜਾਬ ਪੱਲੇ ਪੲੀਅਾਂ ਦੁਸ਼ਵਾਰੀਅਾਂ ਤੇ ਦਿਨੋ ਦਿਨ ਵਾਤਾਵਰਣਕ,ਅਾਰਥਿਕ ਤੇ  ਸੱਭਿਅਾਚਾਰਕ ਪੱਖੋਂ ਧਰਾਤਲ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਕਰੁਣਾਮੲੀ ਹਾਲ ਵੇਖ ਕੇ ਦਰਸ਼ਕ ਭਾਵੁਕ ਵੀ ਹੋੲੇ। ੲਿਸ ਮੌਕੇ ਮੰਚ ਸੰਚਾਲਨ ਜਸਮੀਤ ਕੌਰ ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।  ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਇਵ ਕਾਮੇਡੀ ਡਰਾਮੇ ਲੲੀ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਵਿਖਾਏ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ ਹੈ ਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀ ਥਿਏਟਰ ਨੂੰ ਪੈਰਾਂ ਸਿਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ‘ਸਿੰਘ ਵੀ’ ਤੇ ਉਨਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਵਧਾਈ ਦੀ ਪਾਤਰ ਹੈ,ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਇਹ ਉਪਰਾਲਾ ਕੀਤਾ। ੲਿਸ ਡਰਾਮੇ ਤੋਂ ਬਾਦ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਅਸਟਰੇਲੀਅਾ ਪੰਜਾਬੀ ਥੀੲੇਟਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਪਰਫੁੱਲਤਾ ਅਾੳੁਣ ਦੀ ੳੁਮੀਦ ਜਾਗੀ ਹੈ।