1 hour ago
ਵਾਜਪਾਈ ਦੀ ਯਾਦ ਵਿਚ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਨਯਾ ਰਾਏਪੁਰ ਦਾ ਨਾਮ ਹੋਵੇਗਾ – ਅਟੱਲ ਨਗਰ
3 hours ago
20 ਕੁਇੰਟਲ 60 ਕਿੱਲੋ ਨਕਲੀ ਪਨੀਰ ਬਰਾਮਦ, ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ
4 hours ago
…ਤਾਂ ਕਿ ਰਲ ਮਨਾਈਏ 550ਵਾਂ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਗੁਰਪੁਰਬ
5 hours ago
ਜਸਟਿਸ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਮਿਸਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ
6 hours ago
ਸ਼ਹੀਦ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਕੀਤੀ ਹਿਮਾਇਤ
7 hours ago
ਏਸ਼ੀਅਨ ਖੇਡਾਂ 2018: ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਪਹਿਲਵਾਨ ਦਿਵਿਆ ਕਾਕਰਨ ਨੇ ਜਿਤਿਆ ਕਾਂਸੇ ਦਾ ਤਗਮਾ
21 hours ago
ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਵ. ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਦਾ 74ਵਾਂ ਜਨਮ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ
23 hours ago
ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਪੰਡਾਲ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਸੁਖਪਾਲ ਖਹਿਰਾ ਤੇ ਉਹਦੇ ਸਮੱਰਥਕਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖੀ
1 day ago
ਸੀਨੀਅਰ ਸਿਟੀਜਨ ਨੂੰ ਡੋਪ ਟੈਸਟ ਚ ਛੋਟ ਦੇ ਕੇ ਹੁਕਮ ਲਾਗੂ ਕਰਾਉਣਾ ਭੁੱਲੀ ਸਰਕਾਰ
1 day ago
ਪਿੰਡ ਬਚਾਓ-ਪੰਜਾਬ ਬਚਾਓ ਮੁਹਿੰਮ ਤਹਿਤ ਹੋਇਆ ਸੈਮੀਨਾਰ ਦਾ ਆਯੋਜਨ

news 180531 drame wale 001
ਮੈਲਬੌਰਨ:- ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ‘ਯਾਰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਾਲੇ’ ਵੱਲੋਂ “ਡਰਾਮੇ ਆਲੇ”  ਕਾਮੇਡੀ ਨਾਟਕ ਦਾ ਮੰਚਨ ਇਨਕੋਰ ਇਵੈਂਟ ਸੈਂਟਰ ਹੋਪਰਜ਼ ਕਰਾਸਿੰਗ ਵਿੱਖੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਅਸਟਰੇਲੀਅਾ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਖੇਡੇ ਗੲੇ ਇਸ ਡਰਾਮੇ ਨੂੰ ਲੋਕ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਸਮੇਤ ਦੇਖਣ ਲਈ ਪੁੱਜੇ ਹੋਏ ਸਨ।

news 180531 drame wale 002

ਪੰਜਾਬ ਤੋ  ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਇਸ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਪੁੱਜੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਥਿਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ  ਡਾ: ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਹੇਠ ਇਹ ਨਾਟਕ ਤਿਆਰ  ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ੲਿਸ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ੲੇਜੰਟਾਂ ਦੀਅਾਂ ਮੋਮੋਠਗਣੀਅਾਂ,  ਨਸ਼ੇ,  ਲੱਚਰਤਾ, ਕਿਸਾਨੀ ਕਰਜ਼ੇ, ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਥਿਤੀ,ਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਸਿਸਟਮ ਉਤੇ ਤਿੱਖੇ ਵਿਅੰਗ ਕੱਸ ਗੲੇੇ। ਡਰਾਮੇ ਵਿੱਚ ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਸਮੇਤ ‘ਸਿੰਘ ਵੀ’, ਦੀਪ ਬਰਾੜ, ਜਸਜੀਨਤ ਕੌਰ ਤੇ ਸੰਦੀਪ ਸੈਂਡੀ ਵਲੋਂ  ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਮੌਕੇ  ਕੁਲਦੀਪ ਬਾਸੀ  ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੈਲਬੌਰਨ ਕਬੱਡੀ ਅਕੈਡਮੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਪੁੱਜੇ।ਵੱਖ ਵੱਖ ਪਾਤਰਾਂ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਦੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦਾ ਜਾਦੂ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਚੜ ਬੋਲਿਆ ਤੇ ਬਾਕੀ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਵੀ ਵਧੀਆ ਰੰਗ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ।
news 180531 drame wale 003
ਜਿੱਥੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਹਾਸਰੰਗ ਦਾ ਖੂਬ ਅਾਨੰਦ ਮਾਣਿਅਾ, ੳੁੱਥੇ ੲੀ ਪੰਜਾਬ ਪੱਲੇ ਪੲੀਅਾਂ ਦੁਸ਼ਵਾਰੀਅਾਂ ਤੇ ਦਿਨੋ ਦਿਨ ਵਾਤਾਵਰਣਕ,ਅਾਰਥਿਕ ਤੇ  ਸੱਭਿਅਾਚਾਰਕ ਪੱਖੋਂ ਧਰਾਤਲ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਕਰੁਣਾਮੲੀ ਹਾਲ ਵੇਖ ਕੇ ਦਰਸ਼ਕ ਭਾਵੁਕ ਵੀ ਹੋੲੇ। ੲਿਸ ਮੌਕੇ ਮੰਚ ਸੰਚਾਲਨ ਜਸਮੀਤ ਕੌਰ ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।  ਜੱਗੀ ਧੂਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਇਵ ਕਾਮੇਡੀ ਡਰਾਮੇ ਲੲੀ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਵਿਖਾਏ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ ਹੈ ਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀ ਥਿਏਟਰ ਨੂੰ ਪੈਰਾਂ ਸਿਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ‘ਸਿੰਘ ਵੀ’ ਤੇ ਉਨਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਵਧਾਈ ਦੀ ਪਾਤਰ ਹੈ,ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਇਹ ਉਪਰਾਲਾ ਕੀਤਾ। ੲਿਸ ਡਰਾਮੇ ਤੋਂ ਬਾਦ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਅਸਟਰੇਲੀਅਾ ਪੰਜਾਬੀ ਥੀੲੇਟਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਪਰਫੁੱਲਤਾ ਅਾੳੁਣ ਦੀ ੳੁਮੀਦ ਜਾਗੀ ਹੈ।