3 hours ago
ਬੇ-ਉਮੀਦੀ ਦੇ ਆਲਮ ਵਿੱਚ 2019 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ ਪੰਜਾਬੀ 
12 hours ago
ਲੋਕ-ਕਵੀ ਮੱਲ ਸਿੰਘ ਰਾਮਪੁਰੀ ਰਚਨਾ ਤੇ ਮੁਲੰਕਣ ਪੁਸਤਕ ਲੋਕ-ਅਰਪਣ
16 hours ago
ePaper January 2019
1 day ago
ਪੱਤਰਕਾਰ ਛਤਰਪਤੀ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਨੂੰ ਹੋਈ ਸਜ਼ਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਨਿੱਡਰਤਾ ਨਾਲ ਲੜੀ ਲੰਮੀ ਲੜਾਈ ਦੀ ਜਿੱਤ 
1 day ago
ਦੋਵਾਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸਾਸਨ ਦੀ ਨਲਾਇਕੀ ਜਾਂ ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ
1 day ago
ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਦੇ ਖੁਦਮੁਖਤਿਆਰੀ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਤੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਯੂ ਐਸ ਏ ਦੀ ਡੈਲੀਗੇਸ਼ਨ ਨੇ ਯੂ ਐਨ ੳ ਦੇ ਯੂ ਐਨ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਆਫ ਪੁਲੀਟੀਕਲ ਅਫੇਅਰਜ਼ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਭੇਂਟ
1 day ago
‘ਜੇਹਾ ਬੀਜੈ ਸੋ ਲੁਣੈ’ ਲੋਕ ਅਰਪਣ
2 days ago
ਇਤਿਹਾਸ ਸਿਰਜਦੀਆਂ-ਧੀਆਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ – ਰਵਿੰਦਰਜੀਤ ਕੌਰ ਫਗੂੜਾ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਬਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪੰਜਾਬੀ ਕੁੜੀ
2 days ago
ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ – ਆਏ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹੋ, ਚਲੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਦੇ ਕੇ ਚੱਲੇ ਹੋ
3 days ago
ਐਨਾ ਸੱਚ ਨਾ ਬੋਲ…..
harpreet singh kohli
(ਰਵਿੰਦਰ ਗਰੇਵਾਲ ਦਾ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰੀ ਗਾਇਕੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਲਈ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਲੱਬ, ਵੱਲੋਂ  ਸਨਮਾਨਿਤ ਤੇ ਸਨਮਾਨ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਬਰਨਾਰਡ ਮਲਿਕ ਤੇ ਨਾਲ ਨੇ ਮਨਮੋਹਨ)
ਉਸਾਰੂ ਗਾਇਕੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰਕ ਵੰਨਗੀਆਂ ਦੇ ਪਸਾਰੇ ਤਹਿਤ ਔਜ਼ੀਜ ਗਰੁੱਪ, ਅਮੈਰੀਕਨ ਕਾਲਜ਼ ਅਤੇ ਸਮੂਹ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ‘ਮੇਲਾ ਮੇਲੀਆਂ ਦਾ 2018’ ਸੰਗੀਤਕ ਸਭਿਆਚਾਰਕ ਸ਼ਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਐਸਪਲੀ ਸਟੇਟ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ‘ਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਰਵਿੰਦਰ ਗਰੇਵਾਲ, ਜੋਰਡਨ ਸੰਧੂ, ਸੱਜਣ ਅਦੀਬ, ਬੰਟੀ ਬੈੰਸ ਅਤੇ ਗਾਇਕਾ ਹਰਸੀਰਤ ਕੌਰ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ‘ਚ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਸਟੇਜ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਜਸਕਿਰਨ ਹਾਂਸ, ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਨੀਰਜ਼ ਪੋਪਲੀ ਨੇ ਸਾਂਝ ਰਾਹੀਂ ‘ਸ਼ੁਕਰ ਦਾਤਿਆ’ ਗੀਤ ਨਾਲ ਰੱਬੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਰਾਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਸਥਾਨਕ ਗਾਇਕਾਂ ‘ਚ ਗਾਇਕ ਮਨਦੀਪ ਸੈਂਣੀ, ਗਗਨ ਸਮਰਾ, ਵਿਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਅਤਿੰਦਰ ਵੜੈਂਚ, ਰਾਜਦੀਪ ਲਾਲੀ ਆਦਿ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰੀ ਲਗਵਾਈ।
ਗਾਇਕਾ ਹਰਸੀਰਤ ਕੌਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਕਬੂਲ ਗੀਤਾਂ ਨਾਲ ਸਰੋਤਿਆਂ ਨੂੰ ਪੱਬਾਂ ਭਾਰ ਕੀਤਾ। ਵੀਰ-ਰਸ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਗੀਤ ‘ਲੈਕੇ ਕਲਗੀਧਰ ਤੋਂ ਥਾਪੜਾ’ ਰਾਹੀਂ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੀਆਂ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਤਾੜੀਆਂ ‘ਚ ਗਾਇਕ ਜਾਰਡਨ ਸੰਧੂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਗੀਤਾਂ ਦੀ ਪਟਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਉਪਰਾਂਤ ਆਪਣੇ  ਮਕਬੂਲ ਗੀਤਾਂ ਮੁੱਛ ਰੱਖੀ ਏ, ਮੁੰਡਿਆ ਵੇ ਅੰਬਰਸਰ ਵਾਲਿਆ, ਚਿੱਟੀ ਚਮੜੀ ਵਾਲੀਆਂ ਦੇ ਮੰਨ ਕਾਲੇ, ਮੁੰਡਾ ਜੱਟਾਂ ਦਾ ਬੈਨ ਹੋ ਗਿਆ, ਗੱਭਰੂ ਸੀ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦੀ ਡਲੀ ਵਰਗਾ, ਪਸੰਦ ਮੇਰੀ ਬੇਬੇ ਨੂੰ, ਸਰਦਾਰ ਬੰਦੇ, ਕਰਜ਼ਾ ਆਦਿ ਗੀਤਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਥੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਨੂੰ ਨੱਚਣ ਲਾਇਆ ਉੱਥੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਡੁੱਬਦੀ ਕਿਰਸਾਨੀ ਦੀ ਵੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ।
ਇਸ ਉਪਰਾਂਤ ਤਾੜੀਆਂ ਦੀ ਗੜਗੜਾਹਟ ‘ਚ ਗਾਇਕ ਰਵਿੰਦਰ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਕਬੂਲ ਗੀਤ ‘ਐਂਵੇ ਰੌਲਾ ਪੈ ਗਿਆ’ ਨਾਲ ਚੱਕਵੀਂ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਉਪਰਾਂਤ ਗੀਤਾਂ ਦੀ ਛਹਿਬਰ ‘ਚ ਸਾਡੇ ਕਿਹੜਾ ਚੱਲਦੇ ਟਰੱਕ, ਊਦਮ ਸਿੰਘ ਦੀ ਵਾਰ, ਟੇਡੀ ਪੱਗ ਵਾਲਿਆ, ਮਿੱਤਰਾਂ ਦੀ ਮੁੱਛ ਦਾ ਸਵਾਲ, ਪਰੀ ਲੱਗਦੀ, ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਹਾਿਕਆਂ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਯਤਨਸ਼ੀਲ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਐਕਟਰ ਅਤੇ ਗਾਇਕ ਰਵਿੰਦਰ ਗਰੇਵਾਲ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰੀ ਗਾਇਕੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਲਈ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਲੱਬ, ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵੱਲੋਂ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਅੰਤ ‘ਚ ਸਮਾਰੋਹ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਮਨਮੋਹਨ, ਬਲਕਾਰ, ਹੈਰੀ, ਸਨਲ, ਹੈਪੀ, ਹਰਪਾਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰਵੀਨ ਨੇ ਸਮੂਹ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।