4 hours ago
ਦੂਜੀ ਸੰਸਾਰ ਜੰਗ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਤ “ਇਟਲੀ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖ ਫੌਜੀ” ਕਿਤਾਬ ਸ਼ਬਦ ਸਾਂਝ ਮੰਚ ਵੱਲੋਂ ਕੋਟਕਪੂਰਾ ਵਿਖੇ ਰਿਲੀਜ਼
11 hours ago
ePaper October 2017
1 day ago
ਮਲਟੀਕਲਚਰਲ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਐਲਕ ਗਰੋਵ ਸਿਟੀ ਹਾਲ ਚੈਂਬਰ ‘ਚ ਮਨਾਈ ਗਈ ਦੀਵਾਲੀ
1 day ago
ਸਰਬੱਤ ਦਾ ਭਲਾ ਟਰੱਸਟ ਵੱਲੋਂ ਅੱਗ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਖਾਣੇ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ
1 day ago
ਨਹੀਂ ਘਟੇਗੀ ਸਜ਼ਾ: ਪਤੀ ਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਤਲ
1 day ago
ਨੌਕਰੀ: ਕਿਸੇ ਦੇ ਮੂਹਰੇ-ਮੂਹਰੇ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਦੇ ਮਗਰ-ਮਗਰ
2 days ago
ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸੰਭਾਵਿਤ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਯੋਗਤਾ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀਆ ਸਬੰਧੀ ਬਿੱਲ ਤੋ ਪਰਵਾਸ ਮੰਤਰੀ ਪੀਟਰ ਡਟਨ ਭੱਜਿਆ:-ਗਰੀਨ
2 days ago
ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਉਪ ਚੋਣ ਜਿੱਤਣ ਨਾਲ ਕੈ. ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਸਰਦਾਰੀ ਬਰਕਰਾਰ
2 days ago
ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਈਚਾਰਾ ਹੋਇਆ ਪੱਬਾਂ ਭਾਰ ਹਰਭਜਨ ਮਾਨ ਦਾ ਲੱਗੇਗਾ ਖੁੱਲਾ ਅਖਾੜਾ
2 days ago
ਪੰਜਾਬੀਆ ਦੀ ਹਾਕੀ ਟੀਮ ਭਿੜੇਗੀ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਪੁਲ਼ੀਸ ਦੀ ਟੀਮ ਨਾਲ….
20171009_125321

(ਲੋਕ ਸਾਹਿਤ ਸੰਗਮ ਰਜਿ ਰਾਜਪੁਰਾ ਉੱਘੇ ਸਾਹਿਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਗਮ ਦਾ ਮਾਣ ਵਧਾਉਣ ਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮੇਂਬਰ )

ਰਾਜਪੁਰਾ — ਲੋਕ ਸਾਹਿਤ ਸੰਗਮ ( ਰਜਿ ) ਰਾਜਪੁਰਾ ਦਾ ਸਾਹਿਤਕ ਸਨਮਾਨ ਸਮਾਗਮ ਰੋਟਰੀ ਭਵਨ ਵਿਖੇ ਹੋਇਆ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਸਾਹਿਤਕ ਗੋਸ਼ਟੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਾਹਿਤ ਵਿਚ ਨਾਮਣਾ ਖੱਟਣ ਵਾਲੇ ਸਾਹਿਤਕਾਰਾਂ ਡਾ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੱਧਰ ,ਡਾ ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਅਮਨ  ਅਤੇ ਅਲੀ ਰਾਜਪੁਰਾ  ਨੂੰ ਸੰਗਮ ਵਲੋਂ ਵਿਸ਼ੇਸ ਸਨਮਾਨਿਤ ਵੀ ਕੀਤਾ।  ਸਭਾ ਦਾ ਆਗਾਜ਼ ਤਾਰਾ ਸਿੰਘ ਮਾਠਿਆੜਾਂ ਨੇ ਧਾਰਮਿਕ ਗੀਤ ਅਤੇ ਕਰਮ ਸਿੰਘ ਹਕੀਰ ਦਾ ਗੀਤ ‘ਕਦੇ ਘੂਰੀ ਨਾ ਵਟੀਏ ਪਿਓ ਤੇ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ,ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਪਾਲਿਆ ਸਾਨੂੰ ਬੜੇ ਹੀ ਚਾਓ ਦੇ ਨਾਲ ‘ ਨਾਲ ਕੀਤਾ। ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸੋਹਣਾ ਰਾਜੇਮਾਜਰੀਆ ਨੇ  ਵਿਅੰਗਾਤਮਕ ਗੀਤ ਸੁਣਾਕੇ ਮਾਹੌਲ ਰੰਗੀਨ ਕੀਤਾ। ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਆਜ਼ਾਦ ਦੀ ਕਵਿਤਾ ‘ਭੂਖ ਕਿਸੇ ਕਹਿਤੇ ਹੈ ‘ਸੁਣਾਈ। ਕੁਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਜੱਸਲ ਦਾ ਗੀਤ ‘ਜਾਤ ਪਾਤ ਨਾ ਧਰਮ ਜਾਣਦਾ ਬੰਦਿਆ ਵੰਡੇ ਪਾਏ ‘ਸੁਣਾਕੇ ਅਜੋਕੇ ਸਮਾਜ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਤੇ ਕਿੰਤੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸ਼ਰੋਤਿਆਂ ਨੂੰ ਸੋਚਣ ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ। ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਪਵਾਰ ਦੀ ਗ਼ਜ਼ਲ ‘ਮੇਰੇ ਜਖ਼ਮੀ ਦਿਲ ਤੇ ਲੱਗੀ ਮੱਲਮ ਜਿਹਾ ਬਣਕੇ’ ਸੁਣਾਕੇ ਮਾਹੌਲ ਸਿਰਜਿਆ। ਸੁਨੀਤਾ ਰਾਣੀ ਸੇਵਕ ਅਤੇ ਜਮਨਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨਾਚੀਜ਼ ਨੇ ਕਵਿਤਾ ਸੁਣਾਈ। ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਖੁਰਾਣਾ ਨੇ ਬਾਲ ਕਵਿਤਾ ‘ਦਾਦੀ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕਿਉਂ ਲੜਦੇ ਰਹਿਣੇ ਓ’ ਸੁਣਾਕੇ ਨਵਾਂ ਵਿਸ਼ਾ ਛੋਹਿਆ। ਬਚਨ ਸਿੰਘ ਬਚਨ ਸੋਢੀ ਨੇ ਗ਼ਜ਼ਲ ਮੋਹਬਤ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਬੜੇ ਦਸਤੂਰ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ‘ਸੁਣਾਇਆ। ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਲਬਾਣਾ ਅਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਕਲੇਰ ਦੀਆਂ ਕਵਿਤਾਵਾਂ ਭਾਵਪੂਰਕ ਸਨ। ਸੰਗਮ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਡਾ ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਅਮਨ ਦੀ ਮਿੰਨੀ ਕਹਾਣੀ ‘ਵਧਾਈ ‘ਅਜੋਕੇ ਦਫ਼ਤਰੀ ਕਾਰਜ ਤੇ ਕਟਾਕਸ਼ ਕੀਤਾ। ਸਟੇਟ ਐਵਾਰਡੀ ਅਲੀ ਰਾਜਪੁਰਾ ਦੀ ਕਵਿਤਾ ਨੇ ਚੰਗਾ ਰੰਗ ਬੰਨਿਆ। ਦਰਸ਼ਨ ਸਿੰਘ ਬਨੂੜ ਦੀ ਕਵਿਤਾ ‘ਮਿਟਾ ਸਕਦਾ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਹਸਤੀ ਜਹਾਨ ਤੋਂ ‘ਸੁਣਾਕੇ ਜਿਥੇ ਮਾਹੌਲ  ਖੁਸ਼ਨੁਮਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਥੇ ਸਭਾ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਬਖੂਬੀ ਨਿਭਾਈ।